Có Hình Phở đéo gì rẻ vl

Bún bò khó hơn fen. Nguyên liệu cũng mắc hơn chứ chủ quán mà tiết kiệm thì ăn như cằc. Còn phở thì nguyên liệu đơn giản hơn.

Bún bò rau cỏ cũng có khó hơn, rau thơm phải rặt ra lá, trộn 4-5 loại lại với nhau mới ra rau thơm, rồi còn rau muống, chuối, giá. Phở thì mấy cọng quế, húng rửa sạch, bẻ mấy chỗ hư đi, để lên bàn là xong. Bao h sắp hết lại chăm thêm. Giá thì trụng sẵn.
Vậy phở Thìn bán 80k.
Ăn dầy nhỉ
 
Vậy phở Thìn bán 80k.
Ăn dầy nhỉ
Quan trọng trong nồi là cái gì? Nấu từ xương thì mắc, nấu từ hoá chất thì rẻ. T thấy bán lề đường toàn bỏ con gì đó chứ k phải thịt, xương bò. Như ở khu phan xích long có cái tiệm lề đường đối diện cây xăng, hồi trước thuê nhà ngoại t ở nên nấu sao nhà t biết hết, đéo bao h ăn, mà nó đông vkl đéo hiểu. Đèn cũng tối mù, khách ăn mà đéo thấy trong tô có gì t cũng nể.

Ăn mấy món từ bò mà ăn đúng quán hầm nước thịt với xương thì nước lèo thơm thịt vkl luôn. Tụi m ăn món nước thì phải nếm nước lèo, đó mới là chân ái, là gốc để m biết quán làm ăn đàng hoàng hay k.
 
1 bát phở thật ra rẻ vkl, nên k phải tự nhiên ngta bán phở giàu vậy đâu
 
Có. Quán kế quán t luôn. Rẻ vì cả nhà ai cũng đi làm chứ không phải áp lực tiền bạc, và quan trọng là mặt tiền của nhà, không tốn khoảng đó nên nhẹ nhàng lắm. Bà ấy bán 6-10h nghỉ, 35-40k, tô 50k là đặc biệt. nhà t ham hố hơn bán bún bò tới 2h trưa mới nghỉ😂 nhà t hoàn cảnh y chang.
sống gần nhà 2 quán như nhà mày thích nhở vừa có phở vừa có bún bò đã thật
 
ko. cái củ lồn này dùng để tưới vào lồn mẹ mày đó.
đúng vậy. tao húp suốt mà thằng già bố mày đéo biết à?
Hay , hay lắm người anh em xamvn ! Tiêu diệt đừng cho nó đẻ trứng !
Thằng này tao nhớ hình như nó là thằng spam rác cho diễn đàn , thời đó giacattiensinh còn sinh hoạt ! Không hiểu sao @ManhThuong thời đó không ban nó , để nó sống sót tới bây giờ !
 
Có. Quán kế quán t luôn. Rẻ vì cả nhà ai cũng đi làm chứ không phải áp lực tiền bạc, và quan trọng là mặt tiền của nhà, không tốn khoảng đó nên nhẹ nhàng lắm. Bà ấy bán 6-10h nghỉ, 35-40k, tô 50k là đặc biệt. nhà t ham hố hơn bán bún bò tới 2h trưa mới nghỉ😂 nhà t hoàn cảnh y chang.
chỗ nhà tao cũng có 2 ông bà 70 cmnr, con cái cháu chắt lớn hết, đi làm đi học xa. 2 ông bà ở nhà buồn mở quán cơm, vừa bán vừa cho. Đm 20k mà trứng, thịt,.. đủ cả, sức tao ăn còn đéo hết
 
Quan trọng trong nồi là cái gì? Nấu từ xương thì mắc, nấu từ hoá chất thì rẻ. T thấy bán lề đường toàn bỏ con gì đó chứ k phải thịt, xương bò. Như ở khu phan xích long có cái tiệm lề đường đối diện cây xăng, hồi trước thuê nhà ngoại t ở nên nấu sao nhà t biết hết, đéo bao h ăn, mà nó đông vkl đéo hiểu. Đèn cũng tối mù, khách ăn mà đéo thấy trong tô có gì t cũng nể.

Ăn mấy món từ bò mà ăn đúng quán hầm nước thịt với xương thì nước lèo thơm thịt vkl luôn. Tụi m ăn món nước thì phải nếm nước lèo, đó mới là chân ái, là gốc để m biết quán làm ăn đàng hoàng hay k.
Ngọt tự nhiên cũng dễ. Bỏ củ xoắn, dưa leo vào nồi xúp là được rồi, cần gì hóa chất.
 
Ngọt tự nhiên cũng dễ. Bỏ củ xoắn, dưa leo vào nồi xúp là được rồi, cần gì hóa chất.
M biết bán thì nồi bao nhiêu lit không. Nhà t bán nồi 80 lit, 2 nồi 1 ngày 300 phần. Bên phở ít ra cũng bằng 1/2, rau củ mà bỏ vô thì đâu có đủ, thêm chuyện bị vụn. Với lại nước dùng nấu từ thịt với xương ra vị khác với rau củ, m đi ăn tô hủ tíu chú Tắc 65k nấu từ xương heo ngọt khác, tô hủ tíu gõ 15k từ củ dền, củ sắn ngọt khác. M trải nghiệm hết r thì sẽ thấy ngọt từ củ với hoá chất không bao h bằng ngọt và thơm nhờ thịt. Bù lại chi phí xài hoá chất tiết kiệm vkl luôn, nó rẻ có thể x20 lần nấu thịt.

Mấy chỗ bán lề đường tốt nhất m nên ăn nước đầu lúc mới dọn ra thì t nghĩ là nước lèo phần nhiều bằng thịt và củ. Còn bán hết 1 nồi, họ lại đổ nước máy(hoặc nước giếng) rồi pha hoá chất bán tiếp thôi.
 
M biết bán thì nồi bao nhiêu lit không. Nhà t bán nồi 80 lit, 2 nồi 1 ngày 300 phần. Bên phở ít ra cũng bằng 1/2, rau củ mà bỏ vô thì đâu có đủ, thêm chuyện bị vụn. Với lại nước dùng nấu từ thịt với xương ra vị khác với rau củ, m đi ăn tô hủ tíu chú Tắc 65k nấu từ xương heo ngọt khác, tô hủ tíu gõ 15k từ củ dền, củ sắn ngọt khác. M trải nghiệm hết r thì sẽ thấy ngọt từ củ với hoá chất không bao h bằng ngọt và thơm nhờ thịt. Bù lại chi phí xài hoá chất tiết kiệm vkl luôn, nó rẻ có thể x20 lần nấu thịt.

Mấy chỗ bán lề đường tốt nhất m nên ăn nước đầu lúc mới dọn ra thì t nghĩ là nước lèo phần nhiều bằng thịt và củ. Còn bán hết 1 nồi, họ lại đổ nước máy(hoặc nước giếng) rồi pha hoá chất bán tiếp thôi.
Thông tin bổ ích đó
Vì tao ăn bột ngọt khong được. Nên rất nhạy với nước lèo. Chỉ chổ nào hầm bằng xương thì ngọt nhưng béo, còn nước từ xương ít hơn và giảm chi phí thì thêm củ thì ngọt thanh hơn.
 
tao nhìn trong này nhẽ cũng gần 1 lạng thịt bò
1 lạng thịt bò 25k
phở rau: 2k
nấu nướng: 2k
tô này bán chỉ có lổ chứ ko lời
 
tao nhìn trong này nhẽ cũng gần 1 lạng thịt bò
1 lạng thịt bò 25k
phở rau: 2k
nấu nướng: 2k
tô này bán chỉ có lổ chứ ko lời
làm gì tới 1 lạng. tái thì tầm 60-70g. còn lại gầu với nạm nó rẻ hơn file
 
tao nói độ mềm ấy

có nhiều quán tao ăn cũng giá tầm 35-45k thịt có bữa mềm có bữa dai nhách

ăn ở gần chỗ tao người hoa bán mỗi ngày 1 món tầm 25k thôi mà thịt bò mềm vkl, mỗi tội tô hơi nhỏ :x
tao thấy ăn cũng bt. nói chung ok. chỗ này tao ăn lần thứ 2 rồi.


FBD7D09A-FAEB-45E4-AEE7-624226E6105B.jpg
 
Top