Thằng nào từng bán quán ăn rồi tính được lợi nhuận mở quán ko vào tính giúp tao với

Treo cổ thì thôi tao không dám lấy đâu
Kinh tế mày phải ổn định mới nuôi tao được
Đừng trêu t nữa, t không lấy được thằng hơn tao thì tao đồng ý lấy thằng ngang tao, chứ thà một mình còn hơn lấy thằng kém hơn tao mày ơi.
 
thuê mặt bằng tháng 19 củ góc ngã tư, diện tích sử dụng 2 tầng mỗi tầng 60m2.
thuê 10 nv bao gồm phục vụ, tạp vụ, thu ngân, bếp, mỗi nv ~ 6 triệu
điện nước các kiểu, vốn đầu tư, sửa sang từ nhà nát đến không gian luxury bay gần 800tr
bán cơm tấm, cơm gia đình văn phòng, mức giá từ 38k-60k
thì mỗi ngày bán bao nhiêu suất mới có lãi ngày để trả chi phí vận hành, chưa tính đến chi phí đầu tư, chưa nói đến lợi nhuận đút túi chúng mày nhỉ
25 năm ăn cơm văn phòng thì t chỉ thấy từ quán lụp xụp lên dần dần quán tươm tất
 
Mày ib tao nhé tao đang kinh doanh cửa hàng và dậy nấu ăn hiện có tầm 2k hock viên
 
bán dĩa cơm 38k lãi bao nhiêu mày
Ko tính vậy dc,mày tính là 1 dĩa cơm giá nguyên liêu là 10k đến 15 k /dĩa(tùy theo món)
Nhưng đây là giá hạng bình dân,chứ cao cấp thì cũng thêm tý tiền do tươi hơn thôi.
Như vậy:chi phí cố định của quán mày là 3 củ/ngày như thằng ml ở trên có nói
Tao tính giá nguyen liệu là 1/3 dc 10k(cơm 30k/dĩa) vậy thì 20k/dĩa là phần chi phí cố định.
Vậy mày phải bán tối thiểu 150 dĩa 1 ngày thì mày làm công dc 6 củ/tháng.(chưa tính linh tinh thuế má)
Từ dĩa thứ 151 trở đi mày mới có lợi là 20k/dĩa
Ngoài ra lợi nhuận mày mong muốn thế nào nữa
Cứ chi phí cố định càng cao thì mày càng phải tăng phần bán lên mới bù nổi.
Hàng ăn uống thì cứ 30% nguyên liệu,30% cố định,10% thuế má hao mòn..còn 30% lời là ổn
 
11 nhân viên(tính luôn thằng chủ) hết mẹ 66 củ+19 củ tiền nhà+4 củ tiền lãi suất ngân hàng(của 800 chai)+3 củ điện nước là 92 củ.thuế má nưa tao cho là 95/30 ngày =3.1 củ/20 k~ tầm 150 dĩa phá huề
 
Năm đầu tiên 1 ngày bán tầm 200 xuất 60k thì về điểm hòa vốn bạng ạ, liệu có bán được thế ko :vozvn (21):
 
Do mặt hàng nhà t khó tiếp cận thị trường, khách hàng đa phần là khách sạn lớn, cá nhân mua thì ít lắm, chỉ ai giàu lắm, thượng lưu thì mới biết đến và sử dụng. Chúng m khéo còn chưa từng nghe qua thương hiệu, nếu đứa n hay đi ks hn thì cũng mới biết. 🤣🤣

Đó cũng là một làn gió mới thôi, chưa phổ biến trong thị trường lắm. Cũng mong sau này khi đời sống đc cải thiện thì mới đông khách kkk. Khách nhà t toàn gọi hotline, đọc mã và số lượng, thích khai khống bao nhiêu cũng đc. Chả mấy khi người đi đường lại vào mua 🥲
hàng gì lạ thế, bao cao su à
 
Mệt lắm mày, trước tao có làm qua, hơn năm thì nghỉ, lời thì có nhưng phải siêng, như tự đi chợ tìm mối, nó sẽ giao nhưng còn phải tự kiểm tra, tự lựa món, tự làm nhiều cái chứ toàn thuê thì vứt, nhưng vậy thì mệt vcl ko bõ, nên thôi. Đấy là mặt bằng của tao đấy, đi thuê còn oải nữa.
 
m sẽ làm việc ntn? vẽ đường đi nào, chứ lãi cũng đang hơi nhiều. tính sơ sơ 1 ngày không bán được 12 tỷ tiền hàng thì lỗ, nhưng trộm vía ít khi lỗ. Một là hòa vốn, hai là lãi chút.
vấn đề là t ko biết m bán gì. nếu ngon cho t ké với kaka. còn vẽ trên giấy khi mù thông tin thì t cũng chả khôn đến thế
 
vấn đề là t ko biết m bán gì. nếu ngon cho t ké với kaka. còn vẽ trên giấy khi mù thông tin thì t cũng chả khôn đến thế
Nếu thiện chí thì để lại phương thức liên lạc, chứ nói thật t công khai ngay bây giờ thì mai ngủ dậy có mấy đứa đứng ở cửa cty thì chết mẹ. 8->
 
nhìn th thớt hỏi thế này thì tao phán làm 99% là toạch

vấn đề cơ bản về kinh tế, xây dựng kinh doanh thì đéo biết rồi, có nói cũng bằng cmn 0. tốt nhất mày làm cái gì nho nhỏ trước lấy kinh nghiệm, có kinh nghiệm rồi làm to, chứ bỏ tiền tỉ như mày đang định làm thì xác định tinh thần ăn cứt
 
thuê mặt bằng tháng 19 củ góc ngã tư, diện tích sử dụng 2 tầng mỗi tầng 60m2.
thuê 10 nv bao gồm phục vụ, tạp vụ, thu ngân, bếp, mỗi nv ~ 6 triệu
điện nước các kiểu, vốn đầu tư, sửa sang từ nhà nát đến không gian luxury bay gần 800tr
bán cơm tấm, cơm gia đình văn phòng, mức giá từ 38k-60k
thì mỗi ngày bán bao nhiêu suất mới có lãi ngày để trả chi phí vận hành, chưa tính đến chi phí đầu tư, chưa nói đến lợi nhuận đút túi chúng mày nhỉ
  • Mày muốn làm ngành nào thì phải thử đi làm thuê ngành đó ít bữa xem người ta làm ăn thế nào.
  • Làm cái ăn uống này đéo nhầm thì ngoài mấy cái mày nói nó còn nguyên phụ liệu thực phẩm tồn kho, hết date nó phải biết quản lý nữa mới ổn được.
  • Đây còn đéo biết các thông tin xung quanh khác: quán ở đâu, có gần mấy khu văn phòng trường học hay lao động gì đó không.
 
thuê mặt bằng tháng 19 củ góc ngã tư, diện tích sử dụng 2 tầng mỗi tầng 60m2.
thuê 10 nv bao gồm phục vụ, tạp vụ, thu ngân, bếp, mỗi nv ~ 6 triệu
điện nước các kiểu, vốn đầu tư, sửa sang từ nhà nát đến không gian luxury bay gần 800tr
bán cơm tấm, cơm gia đình văn phòng, mức giá từ 38k-60k
thì mỗi ngày bán bao nhiêu suất mới có lãi ngày để trả chi phí vận hành, chưa tính đến chi phí đầu tư, chưa nói đến lợi nhuận đút túi chúng mày nhỉ
Dễ thôi : Nhưng mà thiếu dữ liệu . Đây là thực chiến theo ngày , chưa khấu hao 800tr đầu tư ban đầu , thuế theo tháng hay sp , lót tay abc ,....)
Chi phí cố định theo tháng : lương nv + mặt bằng + ( điện+ nước + lặt vặt khoảng 11m nhé , thiếu thì thêm vào ) = 19 +60 + 11 = 90m
Chi phí ngày 90m / 30 ngày = 3 triệu /ngày
Giá 1 sp : 38-60k . Giả sử trung bình 45k .Giá vốn mức 40%-50% tức 20k-25k ( sai thì tự điều chỉnh nhé ).
Vậy một ngày phải bán SL tối thiểu : khoảng 120-150 phần.để duy trì
Nhẩm lại :
120 x 45k = 5m4 . Trong đó 5m4-3m = 2m4 ; giá vốn 1 sp là 20k --> 2m4 / 20k = 120 phần ---> OK
150 x 45k = 6m75. Trong đó 6m75 -3m = 3m75 ; giá vốn 1sp là 25k --->3m750 /25k = 150 sp ---> Ok
 
Sửa lần cuối:
Dễ thôi : Nhưng mà thiếu dữ liệu . Đây là thực chiến theo ngày , chưa khấu hao 800tr đầu tư ban đầu , thuế theo tháng hay sp , lót tay abc ,....)
Chi phí cố định theo tháng : lương nv + mặt bằng + ( điện+ nước + lặt vặt khoảng 11m nhé , thiếu thì thêm vào ) = 19 +60 + 11 = 90m
Chi phí ngày 90m / 30 ngày = 3 triệu /ngày
Giá 1 sp : 38-60k . Giả sử trung bình 45k .Giá vốn mức 40%-50% tức 20k-25k ( sai thì tự điều chỉnh nhé ).
Vậy một ngày phải bán SL tối thiểu : khoảng 120-150 phần.để duy trì
Nhẩm lại :
120 x 45k = 5m4 . Trong đó 5m4-3m = 2m4 ; giá vốn 1 sp là 20k --> 2m4 / 20k = 120 phần ---> OK
150 x 45k = 6m75. Trong đó 6m75 -3m = 3m75 ; giá vốn 1sp là 25k --->3m750 /25k = 150 sp ---> Ok
Tml Thớt nó bán cơm văn phòng thì trừ thứ 7 cn bọn vp kia nghỉ ăn cơm đi ăn lẩu nữa mài, 1 tháng bán đéo j full dc 30 ngày, ngày chắc 200 dĩa mới đủ duy trì
 
Sửa lần cuối:
thuê mặt bằng tháng 19 củ góc ngã tư, diện tích sử dụng 2 tầng mỗi tầng 60m2.
thuê 10 nv bao gồm phục vụ, tạp vụ, thu ngân, bếp, mỗi nv ~ 6 triệu
điện nước các kiểu, vốn đầu tư, sửa sang từ nhà nát đến không gian luxury bay gần 800tr
bán cơm tấm, cơm gia đình văn phòng, mức giá từ 38k-60k
thì mỗi ngày bán bao nhiêu suất mới có lãi ngày để trả chi phí vận hành, chưa tính đến chi phí đầu tư, chưa nói đến lợi nhuận đút túi chúng mày nhỉ
Trước hết mày phải tìm hiểu về nhu cầu thế nào, vị trí mặt bằng có ổn không đã. Nhu cầu mà thấp hoặc vị trí kém thì mày có bán giá 5k/suất vẫn ế.
 
Top